ขออนุญาตถามท่านผู้เรื่องดินผสม(ปลูกต้นกัญชา1เดือน) ว่าด้วยเรื่องส่วนผสมดินขุ่ยมะพร้าว2ส่วนใบกร้ามปู1ส่วนมูลใส้เดือน1

ขออนุญาต​ถามท่านผู้เรื่องดินผสม(ปลูกต้นกัญชา1เดือน)
ว่าด้วยเรื่องส่วนผสมดิน
ขุ่ยมะพร้าว2ส่วน
ใบกร้ามปู1ส่วน
มูลใส้เดือน1ส่วน
มูลวัว1ส่วน
เปลือกไข่ป่น1/4
แค่นี้ดินส่วนผสมพอไหมครับ

1 Like

มีเพื่อนๆเคยแชร์ไว้หลายสูตรอยู่ครับ อันนี้สูตรนึง วัสดุปลูก กัญชา ขอพูดรวมๆ นะครับ ในภาพเป็นวัสดุปลูกที่หาได้ง่าย คุ้มค่า พอๆกับกระถาง Air pot ที่ราคาสูงกว่า แต่ใช้งาน

1 Like

อันนี้การดูแล ต้นกล้า กัญชา วิธีดูแล และอนุบาล หลังจากที่เราบ่มเมล็ดจากวิธีการต่างๆ เมื่อเมล็ดลงดินและงอกออกมาเป็นต้นกล้าอ่อน ในระย

1 Like