ปลูกกินเองหน้าบ้าน .จำชื่อพันธ์ไม่ได้..ซื้อต้นกล้ามาปลูกความสูง1ศอก บำรุงดินและใส่ปุ๋ยเมล็ด3เดือนนิตๆได้กินแล้ว วันนี้15

ปลูกกินเองหน้าบ้าน .จำชื่อพันธ์ไม่ได้…ซื้อต้นกล้ามาปลูกความสูง1ศอก บำรุงดินและใส่ปุ๋ยเมล็ด3เดือนนิตๆได้กินแล้ว วันนี้15-01-65 ลองเอามาตำส้มตำ…บ่าย2วันนี้…
.มะละกอไม่มีเมล็ด…เนื้อแน่นหนา…ถ้าสุกคงหวาน…ลองตำส้มตำดูครับ:yum::yum:ปลาร้าแซ่บพี่ไมค์…เนื้อมะละกอกรอบมากๆผสมเครื่องปรุงเข้ากันดีมากๆ…อร่อยสุดๆๆ
หมู่บ้านแม่เหียะ/วัดตำหนักแกนด์วิวต.แม่เหียะ.อ.เมืองเชียงใหม่

2 Likes

ไม่แน่ใจว่าน่าจะเป็นฮอลแลนด์ตัวเมียนะครับ

:+1:เยี่ยมครับ/น่าทานกับขนมเส้นนะครับ 555

1 Like

น่าอร่อยครับ

1 Like

อร่อยสุดๆครับ:grin::+1:

ได้สอบถามทางร้านที่จำหน่ายต้นกล้ามะละกอแล้วครับพี่ เป็นพันธ์ฮอลแลนด์ตัวเมีย…อย่างที่พี่บอกมาเลยครับ…:pray:

เนื้อแน่นมาก…เส้นเหนียวดี.เวลาตำส้มตำ…เข้าเครื่องดีมากเลยครับพี่🙏