ทุเรียนก้านยาวปลูกใหม่ได้2เดือน ปลูกแบบความรู้น้อย ใช้ปุ๋ยฉีดทางใบ1ครั้ง ก่อนหน้านี้ดินแย่มากใช้เครื่องวัดค่าphได้8 จึงห

ทุเรียนก้านยาวปลูกใหม่ได้2เดือน ปลูกแบบความรู้น้อย ใช้ปุ๋ยฉีดทางใบ1ครั้ง ก่อนหน้านี้ดินแย่มากใช้เครื่องวัดค่าphได้8 จึงหาสูตรน้ำหมักมาปรับสภาพดิน ตอนนี้สำหรับผมพอใจ พี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ

3 Likes

อย่าลืมหว่านไตรโคเดอร์มานะครับ เป็นกำลังใจครับ

3 Likes

ใส่ปุ๋ยรึยังครับ ถ้าแตกใบใหม่แล้วลองเสมอ 16-16-16 หรือ 15-15-15 ดู สู้ๆ

2 Likes

ให้ทางดินควบคู่ไปด้วยค่ะ ทางใบเก็บไว้ช่วงทำดอก

1 Like

ฉีดอะไรทางใบไปหรอคับ ผมก็มือใหม่

2 Likes

ฉีดของgiffarineครับ มันถูกพอดีมีไว้เลยลองดู ใบเขียวดีนะ