เริ่มปลูกทุเรียนในเข่งคะไม่มีความรู้ ปูพื้นใช้กาบมะพร้าวสับหนา3" ใส่ปุ๋ยคอก1ทับพีพูนๆ ผสมดินปลูก ปลูกในเข่งได้10วัน ลอง

เริ่มปลูกทุเรียนในเข่งคะไม่มีความรู้ ปูพื้นใช้กาบมะพร้าวสับ
หนา3" ใส่ปุ๋ยคอก1ทับพีพูนๆ ผสมดินปลูก ปลูกในเข่งได้10วัน ลองใส่ปุ๋ยบำรุงต้นใบ 2ช้อนโต๊ะ อยากใช้ไตรโคเดอม่า ชนิดน้ำ จะได้ไหมคะ

6 Likes

ผมว่าท่านซื้อจากถุงดำก็รากขดอยู่แล้ว ท่าน เอาไปปลูกในเข่งอีกก็จะเกิดปัญหารากขดตามมาอีก ควรลงปลูกเลยดีกว่า ครับ

2 Likes

เอลงดินดีกว่านะครับ ทุเรียนระบบรากแผ่กว้างมาก พื้นที่ในเข่งไม่พอให้รากหากินแน่นอน

2 Likes