มีพื้นที่ 3-4 ไร่ จ.สิงห์บุรี ควรปลูก หรือจัดสรรที่ดินอย่างไรดีครับ

มีพื้นที่ 3-4 ไร่ จ.สิงห์บุรี ควรปลูก หรือจัดสรรที่ดินอย่างไรดีครับ

1 Like

ผมไม่รู้น้ำท่วมหรือไม่
1.ทำคันโอบรอบที่ 2งานขุดสระ1งานปลูกบ้าน 1งาน 2หรืออีก 3 ไร่
2.ปลูกไม้ผล ที่มีอนาคต มะม่ว่งเพื่อการส่งออกทั้งบนที่้เหลือ และบนคัโอบ ประมาณ 3.5 ไร่
3และผูกผักสวนครัวผสมผสานในสวนมะม่วง ซึ่งมีหลากหลายชนิด ตะไคร้ ใบมะกรูด ดอกแค ใบยอ ขิง ข่า สะเดาทะวาย ดอกสลิด ฯ หรือจะปลูกผักในช่วงมะม่วงยังเล็กก็ทำได้หมด