ข้าวเหนียวครับกข6. ต้นเตี้ย น่าน59. ถึงราคาไม่ดี แต่ ผลผลิตดีแน่นอนทีสำคัญ เป็นข้าวที่ อร่อยหอมอ่อนนุ่ม

ข้าวเหนียวครับกข6. ต้นเตี้ย น่าน59. ถึงราคาไม่ดี แต่ ผลผลิตดีแน่นอนทีสำคัญ เป็นข้าวที่ อร่อยหอมอ่อนนุ่ม…

5 Likes

มีข้าวพันธุ์แบ่งจำหน่มยไหมครับผมอยากได้มาลองปลูกซัก1กิโลคนับ

2 Likes

#ฮีโร่ตุลา ชาวนาขายข้าวเปลือกได้ราคาถูกแต่คนซื้อข้าวสารกินราคาแพงเมื่อไรจะแก้ได้สักทีอยากให้ชาวนาขายได้ราคาที่ดี

2 Likes

ตอนนี้ยังไม่มีครับในโพสคือแปลงเมล็ดพันธุ์ ใว้แบ่งปันผู้ที่สนใจเพื่อนำไปปลูกครับ รอเก็บเกี่ยว เดี๋ยวแจ้งอีกทีครับ

1 Like

ปัญหานี้มีมาช้านานแล้วครับ… ชาวนาขายข้าวราคาถูก แต่ ผู้บริโภค กลับ ได้ซื้อข้าวสารราคาแพง…

น่าน59 เบอร์อะไรครับ