มะม่วงช่วงดอกบาน ใช้ออยธรรมชาติตัวอย่างแบบในรูป + ยาเย็นได้ไหมครับ ที่สวนมีทั้งตูมทั้งบาน แล้วพวกอะบาเม็กตินEC หรือแลมบ

มะม่วงช่วงดอกบาน ใช้ออยธรรมชาติตัวอย่างแบบในรูป + ยาเย็นได้ไหมครับ ที่สวนมีทั้งตูมทั้งบาน

แล้วพวกอะบาเม็กตินEC หรือแลมบ์ดา-ไซฮาโลทรินEC ที่ร้านค้าบอก/ติดป้ายว่ายาเย็น-สูตรเย็น พ่นดอกบานได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

2 Likes

สารที่มีน้ำมันเป็นตัวทำละลาย EC EW ME OD หรือน้ำมันธรรมชาติหลีกเลี่ยงช่วงดอกครับ สูตร EC ไม่มีสูตรเย็น เป็นแค่คำโฆษณา

2 Likes

ขอบคุณมากครับ