สวัสดีครับ kaset goผมเป็นสมาชิกใหม่สนใจปุ๋ยจุลลินทรีย์ และปุ๋ยเคมี ที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อมครับ

สวัสดีครับ kaset go
ผมเป็นสมาชิกใหม่สนใจปุ๋ยจุลลินทรีย์ และปุ๋ยเคมี ที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อมครับ

5 Likes

คุณจนใจที่จะทำปุ๋ยจลลินทรีย์หรือซื้อครับ

ใช่ครับ
1.ใช้อุปกรณ์ วัสดุ หัวเชื้อในการทำอย่างไร
2.มีขั้นตอนการทำ(การหมัก) อย่างไร ครับ

สูตรนี้เลยครับ “ปุ๋ยอินทรีย์ไม่กลับกอง” ทำง่ายไม่เปลืองแรงได้คุณภาพดี ตามวิธีวิศวกรรมแม่โจ้ 1 อ่านเลยที่นี่!

ผมแนะนำให้ทำจุลินทรีย์สังเคราะห์แสง(16-16-16)ไว้ใช้เอง ต้นทุนตํ่าเอนกประสงค์ เก็บได้นาน

1 Like

ขอบคุณมากครับ