อยากทราบว่าทุเรียนที่ให้ผลผลิตแล้วเก็บหมดแล้วและก็ทำการแต่งต้นแล้วควรใส่ปุ๋ยอะไรเพื่อให้แตกใบอ่อนคับ

อยากทราบว่าทุเรียนที่ให้ผลผลิตแล้วเก็บหมดแล้วและก็ทำการแต่งต้นแล้วควรใส่ปุ๋ยอะไรเพื่อให้แตกใบอ่อนคับ

3 Likes

สูตรเสมอ 16-16-16 ยืนพื้นไว้ก่อนเลยครับ

2 Likes

แนะนำให้ใส่ 15-0-0 ผสมกับสูตรเสมอ 16-16-16 จากคอมเมนต์บนด้วยนะครับ ใส่เสมอสองโล 15-0-0 หนึ่งโล ฟื้นต้นก่อน

2 Likes

ฟื้นต้นแล้วค่อยทำใบค่ะ ทำใบสูตรจะต่างจากฟื้นต้นนิดหน่อย