สอบถามครับ ฮอโมน กับ ยาฆ่าแมลง ระหว่างใส่ผสมกัน กับแยกกัน แบบไหนดีกว่ากันครับ

สอบถามครับ ฮอโมน กับ ยาฆ่าแมลง ระหว่างใส่ผสมกัน กับแยกกัน แบบไหนดีกว่ากันครับ

5 Likes

ผมว่าแยกดีกว่านะ

1 Like

แยกกันดีกว่าครับ และแนะนำให้ใช้ตามคำแนะนำบนฉลากยาฆ่าแมลงครับ การผสมสารกันเอง สารสองตัวอาจจะทำปฏิกิริยากัน ทำให้การออกฤทธิ์ลดลง หรือเกิดความอันตรายเพิ่มขึ้นได้ครับ

2 Likes

ขอบคุณครับ

ควรแยกกัน กับสารเคมีกำจัดโรและแมลงจะดีกว่า เท่าที่ปฎิบัติกันจะผสมไปกับสาหร่ายสะกัด หรือ น้ำตาลทางด่วน

2 Likes