แนะนำวิธีเลี้ยงปลาหน่อยครับ จะเลี้ยงปลาในบ่อเก็บน้ำ เอาที่ไม่กระทบต่อน้ำที่จะใช้รดต้นไม้ครับ

แนะนำวิธีเลี้ยงปลาหน่อยครับ จะเลี้ยงปลาในบ่อเก็บน้ำ เอาที่ไม่กระทบต่อน้ำที่จะใช้รดต้นไม้ครับ

6 Likes

ต้องเป็นปลากินพืช เช่นแหน สาหร่าย และบ่ต้องลึกและใหญ่ มีน้ำเพียงพอการถ่ายน้ำเข้าออกได้เมื่อต้องการ
ปลานิล ปลาตะเพียน ฯ

ปลาจาระเม็ดน้ำจืดก็เลี้ยงง่ายครับโตไวแข็งแรงดี

1 Like

นี่แหละคือปุ๋ยอย่างดีครับ ขี้ปลาก็เป็นปุ๋ย อควาโปนิคที่ปลูกผักโดยเอาน้ำขี้ปลามาปลูกผักครับ