ปลายใบมีสีน้ำตาล จำไม่ได้ว่าต้นอะไร แสดงว่าขาดธาตุอะไรหรือเปล่าคะ

ปลายใบมีสีน้ำตาล จำไม่ได้ว่าต้นอะไร แสดงว่าขาดธาตุอะไรหรือเปล่าคะ

1 Like

มีรูปใกล้ๆไหม อาจจะเป็นโรคใบไหม้ที่เกิดจากเชื้อราก็ได้

1 Like

ไม่ทรายว่าปกติใส่ปุ๋ยอะไรอยู่

1 Like

น่าตะเปนเงาะครับ ผมก็เปรเหมือนกัน

1 Like

ขอโทษที คราวหน้าไปสวนจะถ่ายมาให้ดูอีกทีนะคะ ขอบคุณค่ะ

เพิ่งปลูกลงดิน ใช้ดินถุงทั่วไปค่ะ ยังไม่ได้ใส่ปุ๋ยอะไรเลยค่ะ

น่าจะใช่เลย เพราะมีที่จำไม่ได้ คือ ตะแบก เงาะ หรือไม้ป่าชนิดอื่นใด ตอนซื้อมารวมกัน สรุปหลงเอง จำไมไ่ดั

1 Like