อยากปลูกพืชผักสวนครัวค่ะ

อยากปลูกพืชผักสวนครัวค่ะ

1 Like

ผักอะไรล่ะครับ ถ้าผักสวนครัวตามบ้าน ก็ปลูกกันได้เลยไม่มีรูปแบบ พริกขี้หนูสวน กะเพา โหระพา ขมิ้น ขิง ข่า ตะไคร้ ใบมะกรูด เปาะ กะชาย กะทือ ไพล ตำลึง สลิด ผักหวาน มะเขือพวง ถั่วพู ถั่วแขก ถั่วพุ่ม อ้อมะนาวแป้นหอม ส้มส้า อย่าลืม ย่านางดับพิษร้อนสารยูลิกกันเก๊าท์ หน่อไม้กิมซุน แค่นี้ก็ปลอดภัย ประหยัดเงินในกระเป๋าได้มากมาย

1 Like

แนะนำให้ปลูกเลย มีไว้กินเองด้วย เหลือก็ขายได้อีก

โหระพา กะเพรา พริกคับ ปลูกง๊ายง่าย