อยากปลูกผักชีอีกรุ่นจะเป็นราคามั้ยค่ะ

อยากปลูกผักชีอีกรุ่นจะเป็นราคามั้ยค่ะ

ผักชีพันธุ์ไหนครับ

ศรแดงสายพิรุณค่ะ

คาดเดาราคายากค่ะ พืชทุกชนิดเป็นเหมือนกันหมดคือเราไม่รู้ราคาล่วงหน้า ทำได้ดีที่สุดคือลดทุนการผลิต อย่างน้อยถ้าราคาไม่ดีเรายังเหลือกำไรมากกว่าคนอื่น

ผักชี 30-45วันก็ตัดขาย ได้ ซึ่งสารท วันที 2 กันยายน ซึ่งไม่ทันสารทจีน ส่วนกินเจก็ไม่ใช้ผักชีอีก ดังนั้นต้องการราคาดีต้องให้ตรงตรุษจีน เขาใช้ผักชีกันมากที่สุด ราคาสูงมากๆ ช่วงนี้หน้าฝนทำยากปลูกแล้ก้ยังได้ราคาพอสมควร ลองตรวจสอบราคาย้อนหลัง กับกรมการค้าภายใน กระทรวพาณิชย์