อาการของต้นทุเรียนที่แพ้สารจิบเบอเรลลินมีอาการแบบไหนครับ

อาการของต้นทุเรียนที่แพ้สารจิบเบอเรลลินมีอาการแบบไหนครับ

1 Like

ส่วนใหญ่ในทุเรียน จะใช้จิ๊บ
1 เพื่อล้างสาร แพ็คโคบิวทราโซล
2. ยืดขั้วให้ยาวขึ้น ในการทำสารทุเรียนจะขั้วสั้น
ที่ท่านถามอาการแพ้ มันเป็นอะไร ลองให้ข้อมูล เพิ่มเติม ใช้เมื่อไร ยังไง เพื่ออะไร และส่งรูปมาหน่อย จะช่วยกันดูตอบต่อไป

2 Likes

มีรูปอาการไหมครับ บางทีอาจเกิดจากสาเหตุอื่น

ผมได้ซื้อสารจิ๊บมาแต่ยังไม่ได้จะใช้กับทุเรียนเล็กครับอายุ
1ปีครึ่งเลยต้องการข้อมูลครับเกี่ยวกับคุณสมบัติของจิ๊บ ถ้าเราจะใช้ยืดยอดและใบใช้ยืดได้ไหม
ครับ