ฝากถามหน่อคับผมปลูกพริกได้20วัน ทำไมตอนกลางวันพริกสดชื้นธรรมชาติแต่ตอนกลางคืนกลางคืนคอตกคับ

ฝากถามหน่อคับผมปลูกพริกได้20วัน​ ทำไมตอนกลางวันพริกสดชื้น​ธรรมชาติ​แต่ตอนกลางคืน​กลางคืน​คอตกคับ

7 Likes

น้ำไม่พอไหมครับ

1 Like

ปลูกพริกอะไรคะ สภาพดินเป็นอย่างไรคะ

พริกสุปเปอร์​ฮอต​2​ คับ​ ดินรวนดำ

ขอดูรูปด้วยครับ

เป็นเหมือนกันค่ะ กำลังจะติดดอก กลางวันสดชื่นสวยงาม พอค่ำใบเหี่ยวกิ่งห้อยเหมือนจะตาย…ปลูกในกระสอบใช้ปุ๋ยหมัก+น้ำหมัก

กลางคืน ไม่มีแสง
เลยไม่ดูดน้ำ
ปกติ

1 Like

ภาษาชาวบ้านเค้าเรียกหลับครับ เพราะไม่ได้กรองแสง

1 Like

มีส่วนค่ะน้ำไม่พอ