อยากปลุกแอปเบิ่ลในพื้นทีนาปลุกได้ไหมจ้ะ

อยากปลุกแอปเบิ่ลในพื้นทีนาปลุกได้ไหมจ้ะ

6 Likes

แอปเปิ้ลเป็นไม้ผลเมืองหนาวชนิดผลัดใบ ในที่ราบลุ่มภาคกลางปลูกได้แต่ไม่ออกดอกติดผลนะครับ

ปลูกได้ แต่มันจะรอดไหม๊ นาแถวบ้านอุณหภูมิเท่าไร

สนใจปลูกเหมือนกันครับของผมเป็นดอยสูง ปลูกกล้วยน้ำว้า สามารถปลูกแซมได้มั้ยครับ

มีคนปลูกได้ในอากาศร้อนครับ แต่ลูกไม่สวยเท่าพวกปลูกเขตหนาว ถ้าผมจำไม่ผิดที่พิษณุโลกมั้งครับ ปลูกเล่นๆได้ครับ แต่โรคกับแมลงเอาเรื่องเลย