อยากถามเป็นความรู้ ปลูกพริกยำแดง300แผงโดยไช้ระบบนำ้ยดจะเสียค่าอุปกรโดยไม่รวมปำ้นำ้เท่าไหรครับ

อยากถามเป็นความรู้ ปลูกพริกยำแดง300แผงโดยไช้ระบบนำ้ยดจะเสียค่าอุปกรโดยไม่รวมปำ้นำ้เท่าไหรครับ

น่าจะต้องดูราคาอุปกรณ์ก่อนนะครับ

1 Like

ลองวาดผังมาดูก่อนครับ ผังแปลงเป็นยังไง ต่อจากเมนกี่จุด ความยาวทั้งหมดกี่เมตร ระยะห่างต้นเท่าไหร่เพราะจะสัมพันธ์กับจำนวนจุดของน้ำหยด ถ้าได้ผังแปลงคร่าวๆก็สามารถเอาไปถามที่ร้านวัสดุได้เลยครับ

1 Like

เท่าที่ทราบ อุปกรณ์มีหลายเกรดครับ และรูน้ำหยดมีให้เลือกหลายระยะ เช่น 10 cm. 15 cm. 30 cm. ขึ้นกับระยะปลูกครับ แนะนำให้ลองปรึกษาร้ายค้าเกษตรใกล้บ้านดูครับ
ถ้าพี่อยู่เชียงใหม่ ลองไปดูที่กาดคำเที่ยง หรือร้านแม่โจ้การเกษตรครับ

2 Likes