รบกวนถามพี่ๆครูอาจารย์ครับ ว่า พื้นที่ตรงนี้เดิมเคยปลูกมันสัมปะหลัง ที่อยู่ห้วยกระเจา จ.กาญ อยากหาวิธีให้เก็บน้ำได้เยอะ

รบกวนถามพี่ๆครูอาจารย์ครับ ว่า พื้นที่ตรงนี้เดิมเคยปลูกมันสัมปะหลัง ที่อยู่ห้วยกระเจา จ.กาญ อยากหาวิธีให้เก็บน้ำได้เยอะถ้าช่วงฤดูฝน ควรทำอย่างไร มีแผนว่า เดือน พ.ค.จะไปลงต้นกล้วย กับมะพร้าว รอบสระครับ

3 Likes

ทำบ่อคอนกรีตเสริมโครงสร้างไม้ไผ่ถักครับ ทน ไม่ขึ้นสนิม ราคาถูก
พอหมดหน้าฝนคลุมผ้าใบป้องกันน้ำระเหย