ทำเองใช้เองไร้สารเคมีแน่นอน ซื้อก็ขาย ขอก็ให้ออกค่าส่งเองแล้วกันนะ ถ้าจะหมักใช้ก็มีสูตรบอกกันได้ไม่หวงหรอก

ทำเองใช้เองไร้สารเคมีแน่นอน ซื้อก็ขาย ขอก็ให้ออกค่าส่งเองแล้วกันนะ
ถ้าจะหมักใช้ก็มีสูตรบอกกันได้ไม่หวงหรอก

83 Likes

ขอสูตรครับ

1 Like

ขอสูตรด้วยครับ

1 Like

ขอสูตรคับ

1 Like

ขอสูตรครับ

1 Like

สูตรการหมักปุ๋ยน้ำชีวภาพเพื่อสกัดธาตุอาหารกรดอะมิโน โปรตีนเหมาะกับพืชทุกวัย
1.แคลเซียม= กระถิน กระเจี๊ยบ แตงกวา เปลือกไข่
2.แมกนีเซียม=แหนแดง วัชพืชใบกว้าง พวกหญ้าต่างๆ ลูกยอสุก
3.สังกะสี=ใบตำลึง น้ำต้มหอยนางรม งาดำงาขาวตำพอแตกหยาบๆ ฟักทอง
4.เหล็ก=กระถิน พริก ใบฟักทองแก่
5.ทองแดง=เห็ดฟาง ต้นข่าใบข่า พวกวัชพืช
6คาร์บอน=กากกาแฟ ถ่าน
7.ฟอสฟอรัส=กระถิน ผักบุ้งจีน กะปิ ถั่วพลู
แล้วแต่จะหาได้ในหนึ่งธาตุก็เอาพืชมาสักชนิดหรือมีครบก็ใส่ได้พยายามหั่นให้เป็นชิ้นเล็กๆใครมีเครื่องบดก็บดเลยยิ่งดีเอาอย่างละครึ่งโลหรือ 1กิโลก็ได้พอหั่นเสร็จก็เอาใส่ถังแล้วก็เติมจุลินทรีย์ขยายให้พอท่วมแล้วปิดฝาไม่ต้องแน่นหมักไว้15วันหรือ1เดือนเราก็มีธาตุอาหารดีๆส่งให้พืชเราทานได้แล้วไม่ต้องเปลืองค่าปุ๋ยอยู่ที่เราขยันหมักครับ

12 Likes

ใส่ถังหมักเลย

2 Likes

จุลินทรีย์ขยาย

1 Like

จุรินทรีขยายใช่อีเอ็มขยายมั้ยครับ

อันเดียวกันกับอีเอ็มขยายมั้ยครับ

ขอสูตรครับ

แอดไลน์ถามได้ครับ
vanchaipower0931

ไม่ใช่ครับ

ขอสูตรค่ะ

อัตราแารใช้เท่าไหรค่ะ

หาพืชในตารางนี้มาครับแล้วแต่จะเน้นธาตุอะไร พอได้แล้วก็สับหั่นเล็กๆใส่ลงถังแล้วเติมน้ำจุลินทรีย์ลงไปให้ท่วมครับ พืชผักหาได้ทีหลังก็เอามาเติมได้ครับ

5ช้อนน้ำ10ลิตรครับ

ขอสูตรค่ะ

ราคาเท่าไหรครับนะ ไม่เห้นมีใครถาม…

ถ้าขายก็49ถ้าขอไปขยายก็เอาไปค่าส่ง35บาทครับ