มีมดดำขึ้นต้นทุเรียนจำนวนพอสมควร หลายต้น แสดงว่า มดดำ เอาเพลี้ย มาปล่อยไว้ ใช่หรือเปล่าครับ จะได้พ่นยากำจัด สำหรับ มด ใช

มีมดดำขึ้นต้นทุเรียนจำนวนพอสมควร หลายต้น
แสดงว่า มดดำ เอาเพลี้ย มาปล่อยไว้
ใช่หรือเปล่าครับ
จะได้พ่นยากำจัด
สำหรับ มด ใช้ ไซเปอร์เมททริน ได้ไหมครับ

1 Like

มดกับเพลี้ยมันพึ่งพากันครับ ถ้าเจอมดก็จะเจอเพลี้ยตามระเบียบ

3 Likes

เจอเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่รู้จะทำไงดี

รอด้วยครับ

ไม่แน่ใจว่าฆ่ามดใช้ไซเปอเมททรินได้ไหม แต่ว่ามดดำนี่ตัวดีเลยค่ะ หามด หาไข่แล้วจัดการทีเดียวเลยค่ะ

มาเยอะไหมครับ

ใช้ไซเปอเมททรินได้ครับ คาบาริลก็ได้ ชุบน้ำพันรอบโคนต้น

1 Like