มีโอกาสรอดไหมครับ ฝนตกไม่หยุดเลย มือใหม่หัดปลูก ถั่วฝักยาว

มีโอกาสรอดไหมครับ ฝนตกไม่หยุดเลย มือใหม่หัดปลูก ถั่วฝักยาว

5 Likes

รีบระบายน้ำออกเถอะครับ เค้าไม่ค่อยทนน้ำท่วมเท่าไหร่

1 Like

รอดคับ ธรรมดาคับหน้าฝน หลังจากน้ำลดแล้ว อย่า พึ่งใส่ปุ๋ย เด้อคับให้ฉีดยากันเพี้ยกันแมงสาก่อนให้…เราฟื้นตัวจัก4_5มื่อจังใส่ปุ๋ย15ตลอดสายเด้อแล้วกะถ่าเก็บไปขายโลดอิอิ

1 Like

แนะนำคัฟ เกบสายน้พหยด ท่อ.อย่าฝืนคัฟ น้ำลด หน้าดินแข็ง หญ้าเต็ม ขาดทุน ถ้าคิดจะดันต่อ เสียเวลา ปลูกเล่นๆทิ้งเลยคัฟ ถ้าปลูกเยอะ แลวแต่พี่

1 Like