ทเรียนหมอนทอง กิ่งยอดไม่พุ่ง แตกแต่กิ่งข้าง ใส่ปุ๋ยอะไรดีครับ

ทเรียนหมอนทอง กิ่งยอดไม่พุ่ง แตกแต่กิ่งข้าง ใส่ปุ๋ยอะไรดีครับ

1 Like

มีภาพไหมครับ ล่าสุดใส่ปุ๋ยอะไรไป

1 Like

ใส่ 17-17-17 ครับ

2 Likes

อย่างนี้มีอีกมั้ยครับ ต้องการหา ตรงอุดมการทำทุเรียนต้นเตี้ยไงครับ ขอให้เป็นอย่างตลอดเถอะ
อยากทราบว่าท่านปลูกที่ไหน ครับช่วยตอบด้วย
ท่านก็ดูแลตามปกติ เช่น ให้ปุ๋ย 17-17-17 ไปตามนั้นแหระ จากรูปต้นก็แข็งแรงดีอยู่
ที่จริงการทำต้นเตี้ยก็ต้องตัดยอดให้แตกกิ่งข้าง ไม่ลำต้นกลางอีกต่อไป

1 Like

ลองตัดแต่งดูมั้ยครับ