ถั่วฝักยาวใบเหลืองแบบนี้เราจะป้องกันและต้องฉีดยาหรือใส่ปุ๋ยหรือมีการบำรุงรักษาอย่างไรบ้างค่ะ

ถั่วฝักยาวใบเหลืองแบบนี้เราจะป้องกันและต้องฉีดยาหรือใส่ปุ๋ยหรือมีการบำรุงรักษาอย่างไรบ้างค่ะ

1 Like

ไวรัสใบด่างเหลืองครับ พวกเพลี้ยกับแมลงหวี่ขาวพามา ติดแล้วรักษาไม่หายถอนออกไปเผาเลยก่อนมันลาม แล้วก็คอยพ่นยาป้องกันแมลงครับ พวกอิมิดาก็ได้ครับ ผมอ่านมาจากโพสนี้ครับ เจอถั่วฝักยาวใบเหลืองหงิกอยู่ใช่ไหม? เพื่อนเกษตรกรเองก็เจอ อ่านโพสต์เลย!