สอบถามหน่อยครับมันเป็นโรคอะไรครับใบจะเริ่มเหลืองและแห้งแล้วใบก็ร่วงครับ

สอบถามหน่อยครับมันเป็นโรคอะไรครับใบจะเริ่มเหลืองและแห้งแล้วใบก็ร่วงครับ

4 Likes

ใบไหม้ไหมครับ หรือแค่เหลืองเฉยๆ

ใบเหลืองครับสักพักใบจะแห้งแล้วก็ร่วงครับ

สาเหตุเกิดจากไรแดงระบาดครับ ถ้าฝนตกจะช่วยได้ ไรจะลดลง การรุนแรงจำเป็นต้องพ่นสารกำจัดไร กลุ่ม 12 โพรพาไกต์ กลุ่ม 19 อามีทราซ กลุ่ม 21 ไพริดาเบน เฟนไพรอคซิเมต ทีบูเฟนไพแรด กลุ่ม 23 สไปโรมีไซเฟน

ขอบคุณครับ