อยากปลูกผักชี คื่นฉ่าย เเต่ไม่มีความรู้ ช่วยเเนะนำหน่อยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องปุ๋ยเเละการเพาะเมล็ดไปต่างๆค่ะ

อยากปลูกผักชี คื่นฉ่าย เเต่ไม่มีความรู้ ช่วยเเนะนำหน่อยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องปุ๋ยเเละการเพาะเมล็ดไปต่างๆค่ะ

3 Likes

ช่วยระบุเจาะจงประเด็นที่จะถามด้วยครับ เพราะผักมีหลายๆชนิดด้วยกัน

อันดับแรกสั่งชื้อเม็ดก่อน ในลาชาด้า พิมไปเม็ดพันผัก ก้อจะขึ้น เลยพี่ปลุกไม่ยาก

ผมอย่างปลูกผักชีแต่ดินเป็นดินเหนี่ยวแดงต้องทำยังไง