อยากแช่หรือน๊อคดอกมะลิให้ได้นานๆต้องทำไงค่ะ ขอความรู้หน่อยค่ะ #แบ่งปันความรู้

อยากแช่หรือน๊อคดอกมะลิให้ได้นานๆต้องทำไงค่ะ ขอความรู้หน่อยค่ะ #แบ่งปันความรู้

ตอนเก็บมาล้างเพื่อน็อกในน้ำที่ใส่น้ำแข็งที่ละลายแล้ว ประมาณ 1 นาที แล้วนำมาบรรจุถุงใส่ลังโฟมทับลองก้นและหน้าด้วยน้ำแข็งทุบส่งแม่ค้า ต่อไป หรือแช่ในตู้เย็นในนอุณหภูมิเก็บผัก

1 Like