ดิฉันพักอยู่คอนโดในกรุงเทพฯมีพื้นที่เล็กๆระเบียงหลังห้อง ปลูกผักสวนคร้ว ผักชี ผักบุ้ง ผักสะระเหน่ ต้นหอม ผักชีฝรั่ง ใบชะ

ดิฉันพักอยู่คอนโดในกรุงเทพฯมีพื้นที่เล็กๆระเบียงหลังห้อง ปลูกผักสวนคร้ว ผักชี ผักบุ้ง ผักสะระเหน่ ต้นหอม ผักชีฝรั่ง ใบชะพลูและเพาะถั่วไว้รับประทานคะ

16 Likes

เหมือนยกสวนผักมาไว้หลังห้อง มีทุกอย่างสำหรับครัวไทยเลยครับ

2 Likes

เยี่ยมมากค่ะ

1 Like

ขอบคุณมากคะ

ขอบคุณคะ

เก่งจังเลยค่ะ

ดิฉันพักอยู่คอนโดในกรุงเทพฯมีพื้นที่เล็กๆระเบียงหลังห้อง ปลูกผักสวนคร้ว ผักชี ผักบุ้ง ผักสะระเหน่ ต้นหอม ผักชีฝรั่ง ใบชะพลูและเพาะถั่วไว้รับประทานคะ

อย่างนี้ ชีวิตไม่ต้องกลัวอดตายแล้ว ซื้อแต่ข้าว เนื้อสัตว์ หมู เนื้อ ไก่ ไข่

ผมมือใหม่ ขอไอเดียไปใช้บ้างครับ