สอบถามครับ จะพ่นสารกำจัดเพลี้ยไฟ ต้องสลับสารยังไงครับ

สอบถามครับ จะพ่นสารกำจัดเพลี้ยไฟ ต้องสลับสารยังไงครับ

14 Likes

ปกติใช้แต่อิมิดาอย่างเดียว

อิมิดาตัวเดียวก็อยู่นะ

1 Like

ผมอยากได้สารเผื่อไว้มาสลับครับ เผื่ออิมิดาตัวเดียวละมันยังอยู่ ถ้าพ่นๆติดกันกลัวพวกเพลี้ยจะทนยา

รอด้วยครับ

1-7 วันแรกที่เริ่มระบาดใช้อิมิดา ได้ครับ วันที่8-15 ใช้ ไทอะมีทอกแซม ถ้ายังไม่หาย วันที่15-21 ใช้โนวาลูรอนครับ แต่ถ้าพ่นสารแล้ว ไม่พบการระบาด ก็ไม่จำเป็นต้องพ่นติดต่อกันละครับ

4 Likes

ละเอียด ถูกใจมาก

1 Like

ขอบคุณมากครับ

1 Like

สุดยอด

1 Like

ครับผม

หลังๆมาเพลี้ยล้ำมากฉีดเท่าไหร่ก็ไม่ตาย

สงสัยต้องเปลี่ยนชื่อเปนเพลี้ยเหล็ก ไม่ใช่เพลี้ยไฟ55

พี่ก็คิดได้นะ555

วิธีแก้ง่ายๆคือตัดทิ้ง

2 Likes

ตัดใจยากกว่าตัดทิ้งนะ

โหดครับ55