อยากทำสวนพื้นที่ 15 ไร่ให้เป็นสวนเกษตรเชิงท่องเที่ยวแต่วางผังให้สวยงามและสอดคล้องกันไม่เป็นขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยค่ะข้อม

อยากทำสวนพื้นที่ 15 ไร่ให้เป็นสวนเกษตรเชิงท่องเที่ยวแต่วางผังให้สวยงามและสอดคล้องกันไม่เป็นขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยค่ะข้อมูลของสวนตอนนี้มีเงาะ โกโก้ ปาล์มน้ำมัน อะโวคาโด และบ่อปลาอีก 4 บ่อ ทุกวันนี้เปิดบ่อตกปลาแบบบ้านๆค่ะอยากได้คำแนะนำในการปรับแต่งภูมิทัศน์และกิจกรรมที่เป็นรายได้หมุนเวียนค่ะ

อยากทำสวนพื้นที่ 15 ไร่ให้เป็นสวนเกษตรเชิงท่องเที่ยวแต่วางผังให้สวยงามและสอดคล้องกันไม่เป็นขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยค่ะข้อมูลของสวนตอนนี้มีเงาะ โกโก้ ปาล์มน้ำมัน อะโวคาโด และบ่อปลาอีก 4 บ่อ ทุกวันนี้เปิดบ่อตกปลาแบบบ้านๆค่ะอยากได้คำแนะนำในการปรับแต่งภูมิทัศน์และกิจกรรมที่เป็นรายได้หมุนเวียนค่ะ

ต้องมีองค์ประกอบ
1จุดรับรองห้องโถง
2.ที่จอดรถยนต์
3.ห้องอาหาร -เครื่องดื่ม
4รถพ่วง และก็อฟคาร์
5.มัคุเทศก์มืออาชีพ
6การจัดภูมิทัศน์ และแลนด์มาร์ค
7.ในพื้นที่ ตัดถนน เข้าแปลง แบบวนรอบ แบบต่อเนื่องกัน
8มีจุดพัก -ชมวิว และบริการอาหารวา่างและเครื่องดื่ม 2-3 จุด
9.จัดทำข้อมูลแปลง และข้อมูลประจำต้นพืช -พันธ์ุ
10.ดำเนินผลิตแบบทางวิชาการ เพื่อเป็นการเรียนรู้
11.จัดชิมผลไม้ ฟรี
12.จัดจำหน่ายผลไม้สดและแปรรูป และของที่ระลึก

ขอบคุณคุณมนูนะคะที่ให้คำแนะนำค่ะ