จะได้คำตอบจากผู้เชี่ยวชาญเมื่อไหร่? อ่านที่นี่ก่อนโพสต์ถามเลย!

จะได้คำตอบจากผู้เชี่ยวชาญเมื่อไหร่? อ่านที่นี่ก่อนโพสต์ถามเลย!

ในชุมชน Kaset Go มีผู้เชี่ยวชาญด้านการเกษตรหลายท่านที่พร้อมช่วยเหลือเพื่อนเกษตรกรทุกคน ซึ่งในปัจจุบันชุมชนเรากำลังขยายตัวและมีคำถามเข้ามาเพิ่มมากขึ้น แต่ผู้เชี่ยวชาญทุกคนเร่งสุดกำลังเพื่อเกษตรกรไทย และพยายามที่จะตอบคำถามภายใน 24 ชั่วโมงเท่านั้น!
.
อย่างไรก็ตาม หากคำถามของเกษตรกรเป็นสิ่งที่ผู้เชี่ยวชาญต้องหาข้อมูลเพิ่มเติมก่อนเสนอแนะ อาจต้องใช้เวลา 2-3 วัน (ไม่รวมวันหยุด) เพื่อให้คำตอบออกมาถูกต้อง ปลอดภัยที่สุดสำหรับเกษตรกร
.
สำหรับหัวข้อที่ไม่มีผู้เชี่ยวชาญรองรับ มีดังนี้

• ปศุสัตว์ หรือสัตว์เศรษฐกิจ
  • วัชพืช
  • การตลาด (พื้นที่ขายสินค้าทางการเกษตร)

.
นอกจากนั้น Kaset Go สนับสนุนให้เกษตรกรที่มีความรู้ ได้ช่วยเหลือเพื่อนเกษตรกรคนอื่นๆ และส่งต่อความรู้เพื่อสร้างชุมชนการเกษตรที่มีคุณภาพมากขึ้น ดังนั้นไม่ใช่แค่ผู้เชี่ยวชาญเท่านั้นที่สามารถช่วยเหลือคุณ แต่เพื่อนเกษตรกรคนอื่นๆ ก็อาจให้คำแนะนำที่เป็นประโยชน์ได้!
.
การเพิ่มคำอธิบายและรูปภาพก็ช่วยให้ได้รับคำตอบเร็วขึ้น อ่านเพิ่มเติมที่นี่! ถามอย่างไรให้ได้คำตอบ? เพิ่มคำอธิบายและรูปภาพช่วยได้ อ่านเพิ่มเติมที่นี่!

27 Likes

ตอนนี้ทำนาข้าวกับยางครับ

2 Likes

ครับผมอยากทราบว่าต้นยางที่ตัดแล้วจะเปลื่ยนมาปลูกกล้าพะยูง เราจำเป็นต้องใช้รถขุดรากออกด้วยหรือเปล่าครับบ้างท่านว่าไม่ต้องสามปีจะละลายเป็นปุ๋ยเองเอาแค่รถไถตัดก็ได้แล้ว

1 Like

ตอยางไม่ถอนอีกนานกว่าจะตาย

พะยูงก็ปลูกไม่ง่ายนะ

ใช้ยาฆ่าตอยางครับ ตัดแล้วทา ถากเปลือกแล้วป้าย

ช่วงนี้ฝนตกชุกปลูกผักไม่ใด้เลย

1 Like

ไม่เห็นมาตอบเรื่องลำไยเลยครับ

2 Likes

กำลังทำสวนทุเรียนดินภูเขาไฟกับ
ฝรั่งไร้เมล็ดพันธุ์กิมจูดินภูเขาไฟ
อยาได้คำแนะนำครับ

1 Like

อาจารย์เข้าไปตอบหลายวันแล้วนะ อาการใบลำไยแบบนี้เกิดจากอะไรครับ