อยากทราบว่าเป็นอะไรและวิธีรักษาค่ะ

อยากทราบว่าเป็นอะไรและวิธีรักษาค่ะ

6 Likes

เปลือกมันลอกหรอคับ มีแมลงมากัดป่าวคับ

มีสัตว์ฟันแทะ เช่น กระรอก กระแตมาทำลาย

สวัสดีครับคุณ Noom Sirichai
เพื่อไม่ให้พลาดของรางวัลในเดือนกันยายนนี้ ก่อนตอบเพื่อนๆ อย่าลืม!!! ติด #kasetgoฮีโร่กันยา ด้วยการพิมพ์ภาษาอังกฤษตัวเล็กและตัวอักษรต้องติดกันทั้งหมด แบบนี้นะครับหรืออ่านเพื่อเติมได้ที่นี้ครับ : คุณก็เป็น Kaset Go Hero ได้! และมีสิทธิ์รับรางวัลมูลค่ารวมกว่า 100,000 บาท
ขอบคุณที่ร่วมกิจกรรมกับแอป Kaset Go ครับ

เหมือนเปลือกแตกออกเป็นขุยๆแล้วยอดขึ้นสวยๆก็แห้งตาย

ถ้ามีขุยลองดูว่ามีหนอนเจาะด้านในกิ่งไหม?

มีแมลงแทะเอาไฟไปส่องกลางคืนเจอของผมก็เป็นจัดการไปหลายตัวละ

สำรวจพวกแมลงปีกแข็งด้วยคับ ชอบหากินช่วงกลางคืน

ผมว่าแมลงด้วง แทะกินเปลือกครับ