ปลูกข้าวโพดหวานพันธุ์อะไรดีครับ ใว้ทานเอง

ปลูกข้าวโพดหวานพันธุ์อะไรดีครับ ใว้ทานเอง

4 Likes

ถ้าปลูกกินเองเลือกได้หลากหลายเลยค่ะ ที่เห็นก็ชูการ์ 74 หรืออินทรี 2

2 Likes

คือผมเคยซื้อมาจากตลาด ขายเป็น กก เม็ดสีเหลือง อร่อยหวานหอมแต่ไม่รู้ว่าพันธุ์อะไร

พันธ์ุครั่งทับทิมสยาม ครับ

1 Like

ที่ไร่ผมปลูกอินทรีย์​2ของไร่สุวรรณครับกก.ละ500บาทหวานกรอบนิ่มรสชาติดีขนาดฝักไม่ใหญ่มากดูแลง่ายเวลาเก็บเกี่ยวไม่เกิน75วันโรคประจำขึ้นอยู่กับพื้นที่และฤดูกาลเช่นราสนิม​ ใบไหม้​ หนอนแต่ยาเอาอยู่ครับ

ราชินี ทับทิมสยามคะ ข้าวโพดทานดิบ