ลาออกจากงาน รง.กลับมาอยู่บ้านทำเกษตรพอเพียงประกอบกับกรีดยางไปด้วยแค่นี้ก็อยู่ได้#สาวสวนยาง ณ เมืองเลย

ลาออกจากงาน รง.กลับมาอยู่บ้านทำเกษตรพอเพียงประกอบกับกรีดยางไปด้วยแค่นี้ก็อยู่ได้
#สาวสวนยาง ณ เมืองเลย

48 Likes

สวยงามคับ สวนคู่กับน้องหมาน่ารักๆ

1 Like

กล้วยหวีใหญ่เคืองามคับ

1 Like

ผมก็เลิกเป็นวิศวกรมาเป็นชาวสวนยางที่เมืองเลยเหมือนกันคับ นี่จะครบ2เดือนแล้ว

1 Like

ลาออกมาจะครบ1ปีแล้วจร้าอยู่บ้านสบายใจดี

1 Like

พ่อปลูกกล้วยหอมทองไว้จร้า

#kasetgoheroสาวสวนยาง ดีครับผมปลูกพืชผสมผสานเกษตรพอเพียง ผมก็ทำครับ

1 Like

ถือว่า ผ่านครับ

1 Like

อยู่บ้านมีข้าวกิน อาหารเต็มที่นาดีกว่าเป็นลูกจ้างคนครับผม เยี่ยม

1 Like

#ฮีโร่ตุลา/สางใบกล้วยออกบ้างให้โล่งๆ แล้วดูว่าก็หนึ่งจอย่าให้มีหลายต้นหลายหน่อ มีเพียงสีหน่อพอ ดูระยะเวลาให้มันออกเคลือตามกันตามเวลาพอเหมาะจะได้ผลผลิตที่ดีเต็มที่ครับ กล้วยก็จะลูกสวยงามน่าทานนะนี่เรื่องจริง

1 Like

#ฮีโร่ตุลา โครงการเศรษกิจพอเพียงของ ในหลวงรัชกาลที่9 เป็นแบบอย่างที่ดีมากทำอย่างพอดีปลูกพืชหลายๆอย่างเอามาใช้ในชีวิตได้ดีเลยค่ะ

1 Like