เรียนสอบถามค่ะ ปลูกกล้วยน้ำหว้าปากช่อง50 กี่เดือนออกเครือค่ะ ตอนนี้ปลูกมาได้หกเดือนแล้วค่ะ ต้องหมั่นตัดใบออกเรื่อยๆให้เห

เรียนสอบถามค่ะ ปลูกกล้วยน้ำหว้าปากช่อง50 กี่เดือนออกเครือค่ะ ตอนนี้ปลูกมาได้หกเดือนแล้วค่ะ ต้องหมั่นตัดใบออกเรื่อยๆให้เหลือกี่ใบด้วยไหมค่ะ ขอบพรุคุณค่ะ

3 Likes

น่าจะ 9 เดือนโดยประมาณครับ เรื่องตัดใบคิดว่าไม่ต้องนะ

ขอบพระคุณค่ะ

เรียนสอบถามค่ะ ปลูกกล้วยน้ำหว้าปากช่อง50 กี่เดือนออกเครือค่ะ ตอนนี้ปลูกมาได้หกเดือนแล้วค่ะ ต้องหมั่นตัดใบออกเรื่อยๆให้เหลือกี่ใบด้วยไหมค่ะ ขอบพรุคุณค่ะ

ประมาณ 8เดือนครับ

#kasetgohero7เดือนปลีก็เริ่มออกแล้วครับสังเกตุจากยอดใบที่ออกมาหลังสุดจะสั้นกว่าใบก่อนๆครับ ควรตัดใบให้เหลือ7-8ใบครับ

1 Like