ใบยอด สีแบบนี้ ขาด แมก หรือ อะไรคับ ปกติกลับมาฉีดธาตุรอง ของ นิกส์สเปร ก้อใบก้อกลับมาเขียว แต่ผมไม่ค่อยมีเวลาคับ ปลุกใน

ใบยอด สีแบบนี้ ขาด แมก หรือ อะไรคับ ปกติกลับมาฉีดธาตุรอง ของ นิกส์สเปร ก้อใบก้อกลับมาเขียว แต่ผมไม่ค่อยมีเวลาคับ ปลุกในเข่ง มีปุ่ยทางดินแบบไหนแนะนำบ้างคับที่ ทดแทนได้ 20 วันกลับมาใบเปนแบบนี้ทุกครั้ง

อีกคำถามคับ หมักจุลินทรีจาวปลวก นอกจากมีราขาว ราเขียว
แล้วมี ราสีอื่น มาปน มีดำ มีแดง ส้ม เหลือง ผสมปน จะไช้ได้ไหมคับ

ลองปุ๋ยที่เน้นตัวหน้าดูนะครับ ตัวหน้าสูงๆน่าจะช่วยเรื่องความเขียวครับ

1 Like