ผัก หรือ ต้นไม้อะไรบ้างที่ทนน้ำท่วมมากๆ พื้นที่แถวนครนายกครับ

ผัก หรือ ต้นไม้อะไรบ้างที่ทนน้ำท่วมมากๆ พื้นที่แถวนครนายกครับ

2 Likes

ผักกะเฉด ผักบุ้ง ผักหนาม ผักกรูด มะกอกน้ำ ชมพู่

#ฮีโร่ตุลา ผักที่ปลูกในน้ำได้ก็มี ผักบุ้ง ผักกระเฉด นอกนั้นต้องบนดินและไม่ชอบน้ำท่วมขังส่วนต้นไม้ก็เหมือนกันไม่ชอบน้ำท่วมขัง

ถ้าปลูกมะนาวกับไผ่ตงลืมเเล้งพอจะทนน้ำไหมครับ

มะนาวกับไผ่ตงลืมเเล้งพอไหวไหมครับ

เคยเห็นมะนาวกับไผ่ตงน้ำท่วมตายค่ะ

มะกอกน้ำ ชมพู่ มะพร้าว ผักบุ้ง ผักกะเฉด ผักหนาม ผักกูด ผักแพรว ผักชีล้อม