ผู้หญิงกทม.ทำสวนผสมผสานคนเดียว(กำลังอยากซื้อที่ดินเปล่า)ที่อีสานคนเดียว มีอันตรายอะไรบ้างคะ เช่นขโมยไก่ ลักตัด/เผาต้นไม้

ผู้หญิงกทม.ทำสวนผสมผสานคนเดียว(กำลังอยากซื้อที่ดินเปล่า)ที่อีสานคนเดียว มีอันตรายอะไรบ้างคะ เช่นขโมยไก่ ลักตัด/เผาต้นไม้

3 Likes

#ฮีโร่ตุลา มีที่ดินเปล่าทีอ.ปากช่องเขาใหญ่ จะขายอยู่ติดเขตเขาใหญ่เลยอากาศเย็นสบายไร้มลพิษ ใกล้พระตำหนักทิพย์พิมาน ต.โป่งตาลอง ไม่มีโจรขโมยยาเสพติดปลอดภัยชาวบ้านเป็นมิตรกับทุกคน

1 Like

อาจจะอยู่ด้วยความระแวงครับเพราะเคยอยู่ในเมืองมาก่อน ขโมยเล็กน้อยอาจจะมีบ้าง แม้แต่สวนทุเรียนที่มีคนอยู่ประจำก็ยังถูกลักตัดได้ครับ ถ้าไปสร้างสวนที่ต่างจังหวัดยังไงอย่าลืมเผื่อทุนไว้ล้อมรั้ว ทำระะบความปลอดภัยในตัวบ้าน ถึงไม่มีโจรขโมยแต่ก็ป้องกันไว้ก่อนครับ

1 Like

สนใจที่บุรีรัมย์มั้ยคะ