โหระพาใบเสียทำไงค่ะ

โหระพาใบเสียทำไงค่ะ

2 Likes

กิ่งสามารถ นำมาชำใหม่ได้ครับ.เด็ดใบออก

1 Like

สวัสดีครับคุณ ฤทัต พริ้งชัยภูมิ
เพื่อไม่ให้พลาดของรางวัลในเดือนตุลาคมนี้ อย่าลืม!!! ติด #ฮีโร่ตุลา แฮชแท็กพิมพ์ภาษาไทยห้ามเว้นวรรค แบบนี้นะครับหรืออ่านเพื่อเติมได้ที่นี้ครับ : แจกต่อเนื่องไม่หยุด! กับเดือนนี้ #ฮีโร่ตุลา...ไปช่วยแนะนำให้กำลังใจเพื่อนๆ ในแอป Kaset Go กัน มีสิทธิ์รับรางวัลมูลค่ารวมกว่า 100,000 บาท
ขอบคุณที่ร่วมกิจกรรมกับแอป Kaset Go ครับ

เป็นอาการของโรคราน้ำค้าง
ถ้าสามารถใช้สารป้องกันกำจัดโรคพืชได้ สารป้องกันกำจัดโรคพิชที่มีประสิทธิภาพสำหรับเชื้อราชั้นต่ำ เช่น สารฯในกลุ่มรหัส 4 (เมตาแลกซิล) กลุ่มรหัส 21 (ไซยานามิด ) กลุ่มรหัส 22 (อีทาบ๊อกแซม) กลุ่มรหัส 27 (ไซม๊อกซานิล** ) กลุ่มรหัส 40 (ไดเมโทมอร์ฟ ไอโพรวาลิคาร์บ** วาลิฟินาเลท** แมนดิโพรพามิด**) กลุ่มรหัส 43 (ฟลูโอปิคลอไรด์** ) กลุ่มรหัส P07(33) (ฟอสอีทิล อลูมิเนียม ฟอสฟอนิก เอซิด ฟอสฟอรัส เอซิด) เป็นต้น ตามอัตราที่แนะนำบนฉลาก
** จะมีจำหน่ายในลักษณะของสารผสมกับสารประเภทสัมผัส
เน้นพ่นใต้ใบเพราะเชื้อจะพัฒนาอยู่ด้านใต้ใบ

2 Likes