การทำเชื้อเห็ดฟาง

การทำเชื้อเห็ดฟาง

มีการถามเรื่องการทำเชื้อเห็ดฟางมาเยนำข้อมูลมาลงไว้ครับ แต่ต้องบอกก่อนนะครับว่าน้อยคนจะทำได้ เนื่องจากเชื้อเห็ดฟางเจริญเร็ว จึงเสียง่าย หากไม่รู้จักธรรมชาติ และสภาพแวดล้อมที่เหมาสมในการเตรียมวัสดุทำเชื้อ มี๕แผ่น

9 Likes

ขอบคุณครับ

#ฮีโร่ตุลา
ขอบคุณสำการการแบ่งปันครับ :blush::pray:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ

ถ้าต้องการศึกษาและเรียนรู้ และต้องปลูกเห็ดฟางต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ เพราะกำลังเริ่ม
เรียนรู้ ขอคำแนะนำที่ดีด้วยนะค่ะ

ต้องการเริ่มปลูกเห็ดฟาง แต่ไม่ความรู้เลย
พอจะแนะนำได้มั้ยค่ะ