สวัสดีครับขอสอบถามท่านผู้มีประสบการณ์เรื่องต้นทุเรียนตอนนี้ทุเรียนผมอายุ 4 ปีปลูกอยู่บนเขาลมแรงผมสามารถนำต้นทุเรียนป่ามา

สวัสดีครับขอสอบถามท่านผู้มีประสบการณ์เรื่องต้นทุเรียนตอนนี้ทุเรียนผมอายุ 4 ปีปลูกอยู่บนเขาลมแรงผมสามารถนำต้นทุเรียนป่ามาปลูกเสริมเป็นขาได้ไหมครับ

1 Like

คิดว่าน่าจะได้นะครับในมุมผม น่าทดลองครับ

อยากบอกว่าเสริมไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ แต่งกิ่งให้โล่งไว้ครับโยงนิดหน่อย กิ่งโล่งช่วยการต้านลมน้อยลง แถมกิ่งจะใหญ่ขึ้นและอนาคตไม่ต้องโยงเลยครับเน้นการทำงานง่าย

ดีเลยครับทำสัก 3 ราก มันจะโตเร็วออกผลเร็ว

1 Like