ตัวนี้เขาเรียกว่าตัวอะไรหรอครับ? แล้วแก้ปัญหาตัวนี้ทำลายต้นไม้เรายังไงครับ?

ตัวนี้เขาเรียกว่าตัวอะไรหรอครับ? แล้วแก้ปัญหาตัวนี้ทำลายต้นไม้เรายังไงครับ?

3 Likes

ตั้งแต่พบตัวนี้เจอการทำลายบนต้นมั้ยครับ ถ้าไม่เจอก็น่าจะไม่ต้องห่วงครับ ถ้าไม่สบายใจก็บีบทำลายไปก่อน

จากเขียวๆ อยู่ ก็แห้งลงไป แล้วพอแหวกดูมันก็มีตัวแบบนี้อยู่ข้างล่างพอสมควรเลยครับ ต้นนี้ก็มีครับ

ถ้าพบที่อื่น ไม่น่าจะอันตรายต่อต้นไม้ค่ะ #ฮีโร่พย

พบเยอะบริเวณโคนต้นใต้ก้านใบที่มันติดกับลำต้นครับ อันนี้ถ่ายให้เห็นตัวชัดๆ เพราะเวลาถ่ายพวกมันบริเวณที่พบแล้วมองแทบไม่เห็นเลยครับ กล้องไม่ได้ชัดมากครับ