เพลี้ยไรแดงไรแดงใช้ยาอะไรครับผมปลูกบอนสีกลัวใบใหม้ครับ

เพลี้ยไรแดงไรแดงใช้ยาอะไรครับผมปลูกบอนสีกลัวใบใหม้ครับ

1 Like

คำแนะนำอาจารย์สุเทพบอกว่า ไรแดง ใช้ไวต์ออย67%EC หรือสารเคมีกลุ่ม10เฮกซีไทอะซอก กลุ่ม20ไบฟีนาเสต กลุ่ม25ไซฟลูมีโทเฟน ค่า

1 Like

ลองดู ออทุส ในราซาด้าดูครับ

1 Like

#ฮีโร่พย คลุกเคล้าดินปลูก ผสมสตาร์เกิ้ลจี ลงไปด้วยครับ สบายใจได้เลย

1 Like

ในบอนหลีกเลี้ยงสารสูตรน้ำมัน ใช้สารกลุ่ม23สไปโรมีไซเฟน24%SC คุมได้ทั้งเพลี้ยไฟและไรแดง

1 Like

้ร้านแนะนำตัวนี้ครับ

ร้านแนะนำยาตัวนี้ครับ

ตัวนี้ได้เฉพาะไรแดง ไม่ได้เพลี้ยไฟ

#ฮีโร่พย ศึกษาด้วยคน