สอบถามหน่อยครับหลอนแตงกว่าแบบในรูปต้องใช้ยาตัวไหนฉีด มันเยอะมากฉีดน้ำหมักสะเดายาเคมีหลายยี่ห่อก็ไม่ตาย ต้องใช้ยีห่อไหนยา

สอบถามหน่อยครับหลอนแตงกว่าแบบในรูปต้องใช้ยาตัวไหนฉีด มันเยอะมากฉีดน้ำหมักสะเดายาเคมีหลายยี่ห่อก็ไม่ตาย ต้องใช้ยีห่อไหนยาอะไรถึงจะเอาอยู่แนะนำหน่อยครับ หนอนแบบในรูปอ่ะ

9 Likes

หนอนผีเสื้อกลางคืนครับ ลองดู อันนี้หนอนอะไรครับกำจัดอย่างไรครับ

1 Like

#ฮีโร่พย ใช้สาร อีมาเม็กตินเบนโซเอท คอร์ฟีนาเพอร์ ฉีดพ่นกำจัดครับ

2 Likes

#ฮีโร่พย ลองชีวภัณฑ์ พวกบาซิลรัส ดูครับ ฉีดตอนค่ำๆ

1 Like

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

กำจัดหนอน นั้น คือแก้ปัญหาที่ปลายเหตุแล้ว เมื่อไหร่จะจบ ครับ
ต้องกำจัดตัวแก่มันให้ได้ครับ หมดแน่ๆ