ขอความรู้คับที่บ้านน้ำท่วม สามารถปลูกใบเตยได้ไหม คับ

ขอความรู้คับที่บ้านน้ำท่วม สามารถปลูกใบเตยได้ไหม คับ

1 Like

คิดว่าได้ค่ะ เตยหอมทนน้ำท่วมได้ดี

เห็นบ้านที่ต่างจังหวัดมีการปลูกเตย ถึงหน้าน้ำมาท่วมก็ยังอยู่ได้ครับ

ได้เลยเตยชอบเลย

ได้เลยผมเคยไปดูงานมาแล้ว เตยชอบน้ำ

#ฮีโร่พย ไม่ติดปัญหาค่ะ

สวัสดีครับคุณ สมศักดิ์
เพื่อไม่ให้พลาดของรางวัลในเดือนพฤศจิกายนนี้ อย่าลืม!!! ติด #ฮีโร่พย แฮชแท็ก พิมพ์ภาษาไทยห้ามเว้นวรรค แบบนี้นะครับหรืออ่านเพื่อเติมได้ที่นี้ครับ : ลุยต่อ! เหล่าฮีโร่ทั้งหลาย เดือนนี้มีรางวัล #ฮีโร่พย..ไปช่วยแนะนำ หรือให้กำลังใจเพื่อนๆ ในแอป Kaset Go กัน มีสิทธิ์รับรางวัลมูลค่ารวมกว่า 100,000 บาท!
ขอบคุณที่ร่วมกิจกรรมกับแอป Kaset Go ครับ