ปลูกอะไรรวย

ปลูกอะไรรวย

6 Likes

ทุเรียนไหมคะ ดูราคาดีนะ แต่ต้องรอหน่อน 3-4ปี กว่าจะได้ผล

#ฮีโร่พย ตอนนี้กระแสกำลังมาแรงและก็มีราคาสูงด้วยต้องปลูก ไม้ด่างและบอนสีค่ะ

ปลูกอะไรก็ไม่รวยน้อง ถ้าไม่ได้ผลผลิต

มีอาจารย์ท่านหนึ่งบอกว่าต้นไม้ที่ปลูกแล้วรวยก็คือต้นไม้ที่คิดแล้วลงมือทำเลย…ต้นไม้อะไรก็ได้ที่คุณชอบและเหมาะกับสภาพอากาศที่คุณอยู่

#ฮีโร่พย ต่อไปเป็นช่วงผักถูกแล้วครับ ระวังด้วย

#ฮีโร่พย ปลูกผักสวนครัวไว้กินเองผลไม้และเลี้ยงไก่ไข่เลี้ยงปลาถึงไม่รวยก็ช่วยลดค่าใช้จ่ายในครัวเรือนแบบพออยู่พอกินถึงไม่รวยก็ไม่ยากจนค่ะ

ตอนนี้กระแส ไม้ด่าง และบอนสี หายาก และสวยงาม ตามด้วยโกสน ส่วนทุเรียนน่ากลัวราคา ครับ

#ฮีโร่พย ต้นผ้าป่าคับ(ล้อเล่นจร้า) ขอยืมคำ"ปลูกปัญญา"คือศึกษาเรียนรู้และมีใจรัก ถ้าปลูกเพื่อขายก็คงต้องหาช่องทางการตลาด ปลูกอะไรแล้วงอกงามได้ผลเยอะมีคุณภาพรับรองมีความหวังครับ