สวัสดีคะทุกๆท่าน มาเพื่ออยากเรียนรู้การปลูกอินทผารัมคะ

สวัสดีคะทุกๆท่าน มาเพื่ออยากเรียนรู้การปลูก
อินทผารัมคะ

7 Likes

#ฮีโร่ธันวา สวัสดีครับ

#ฮีโร่ธนวา สวัสดีครับ

#ฮีโร่ธันวา ธรรมชาติของอินทผาลัมเขาเป็นพืชทนแล้งครับ มีดินสภาพเป็นทรายยิ่งดีไม่ค่อยชอบน้ำเท่าไร และก็หลากหลายสายพันธุ์ มีแบบทานลูกสด(แก่ๆ) ทานลูกสุก เคยอ่านเจอ และเคยชิม อร่อย แต่หวานเกิน ไม่ถูกจริตเท่าไร หาข้อมูลให้ครบถ้วนแล้วลงมือครับ ต้องแล้งๆหน่อย เขาชอบ

1 Like

#ฮีโร่ธันวา สวัสดีค่ะ

#ฮีโร่ธันวา ปลูกอินทผลัม ลองอ่านนี่ค่ะ อยากรู้วิธีปลูกอินทผาลัมครับ

อินทผารัมปลูกที่กระบี่ได้ไหมคะ ขอถามท่านผู้รู้หน่อยคะ

ขอบคุณมากคะ