ขอความรู้เรื่องปลายใบว่านหางจระเข้ไหม้เกิดจากอะไรและจะแก้ไขอย่างไรครับ

ขอความรู้เรื่องปลายใบว่านหางจระเข้ไหม้เกิดจากอะไรและจะแก้ไขอย่างไรครับ

มีภาพไหมครับ

มีใครพอจะแก้ปัญหานี้ได้ช่วยตอบหน่อยครับ

ปกติแล้ว อาการที่ปลายใบพืชแห้งมีโอกาสเกิดจาก
๑. ให้ปุ๋ยมากไป
๒. ถูกแดดร้อนเกินไป แต่ไม่น่าเป็นไปได้กับว่านจรเข้ เพราะเป็นพืขทนร้อน นอกจากเอาออกจากที่ร่ม(ในห้อง)แล้วไปถูกแดดจัดจะมีโอกาสเกิดสภาพนี้ได้

5กระถางวางไว้ในโรงรถจะถูกแดดช่วงบ่าย4-5โมงเย็นใบไหม้ทุกกระถางทุกใบครับ