เชื้อไตรโคเดอร์มาร์ หากน้ำมาผสม ในถังพ่นยาที่เคยผสมยาจำพวกฆ่าแมลง จะมีผลเสียกับเชื้อไตรโคเดอร์มาร์หรือไม่ ขอทราบข้อมูลหน

เชื้อไตรโคเดอร์มาร์ หากน้ำมาผสม ในถังพ่นยาที่เคยผสมยาจำพวกฆ่าแมลง จะมีผลเสียกับเชื้อไตรโคเดอร์มาร์หรือไม่ ขอทราบข้อมูลหน่อยครับ

1 Like

ผมว่าถ้าล้างถังสะอาดก็ไม่น่ากลัวมากครับ แต่ถ้าไม่ชัวแยกถังดีกว่า

1 Like

ล้างถังสัก ๒-๓ น้ำก็น่าจะใช้ได้ แต่ในใช้สารกำจัดศัตรูพืชที่เป็นสารเคมีแล้ว ทำไมจะต้องพ่นเชื้อฯอีก น่าจะเอาใส่ในดินเพื่อควบคุมโรครากเน่าโคนเน่าที่เจริญอยู่ในดินจะมีประโยชน์มากกว่า

ถ้าแยกได้ควรแยกถังคะ
มันจะได้ผลไม่ดี เสียเวลาด้วย

.ผมล้างถังด้วยน้ำยาจาน ใส่น้ำให้เต็มถัง ใส่น้ำยาล้างจานคนให้เป็นฟอง แช่ค้างไว้1คืน เทน้ำทิ้ง ล้างน้ำเปล่า 2-3 น้ำ

ควรแยกถังดีกว่าครับ