***เหมือนจะมีเพื่อนๆ สมาชิกหลายๆ ท่านจะอยากทราบวิธีการผสมฮอร์โมนนมสดกัน...วันนี้ผมจึงอยากจะขอแนะนำสูตรง่ายๆ ในการจำเพื่อ

***เหมือนจะมีเพื่อนๆ สมาชิกหลายๆ ท่านจะอยากทราบวิธีการผสมฮอร์โมนนมสดกัน…วันนี้ผมจึงอยากจะขอแนะนำสูตรง่ายๆ ในการจำเพื่อนำไหใช้กันนะครับ…

• สำหรับอัตราส่วนการใช้นั้นไม่ได้มีอัตราที่ตายตัวครับ…แต่ผมจะขอแนะนำวิธีการใช้ให้จำกันได้ง่ายๆ ดังนี้
  • ใช้ 1 ข้อนชา ผสมน้ำ 1 ลิตร หรือ 1 ขวดน้ำอัดลม 1.6 ลิตร ก็ได้ครับ
    -ใช้ได้ทั้งฉีดทางใบ…พอน้ำตกจากใบลงสู่พื้นดิน…ส่วนที่เหลือก็ราดรดลงพื้นดินครับ
  • ประมาณ 7 วัน หรือ สัปดาห์ละครั้งก็ได้ครับ
  • ถ้าให้ดีแนะนำใช้ตอนเย็นๆ เพื่อให้จุลินทรีย์ลงไปในดินและพักตัวอยู่ในดิน…ครั้งต่อไปก็รดน้ำตามปกติครับ
    …ขอบคุณ และ สวัสดีครับ…

ยังไม่ได้ระบุสูตรหรือวัตถุดิบในการจัดทำว่ามีส่วนผสมอะไรบ้าง

วิธีทำตามที่ Kaset Go ได้ลงไว้ครับท่าน…กดที่นี่เลยครับผม ของแบบนี้ต้องลอง! “ฮอร์โมนนมสด” ช่วยให้ผักหวานกรอบยิ่งขึ้น พร้อมเร่งโตได้ดี

สูตรนี้ช่วยเรื่องอะไร และมีส่วนผสมอะไรบ้างครับ

ช่วยบำรุงพืชผัก,เพิ่มจุลินทรีย์ให้ดิน,ใช้นมสด+นมเปรี้ยว+น้ำตาล…รายละเอียดวิธีการทำตามที่ Kaset Go ได้ลงไว้…กดลิ้งนี้ได้เลยครับผม ของแบบนี้ต้องลอง! “ฮอร์โมนนมสด” ช่วยให้ผักหวานกรอบยิ่งขึ้น พร้อมเร่งโตได้ดี